| ข้อมูลทั่วไป | กำลังไฟหลัก | กำลังไฟสำรอง |
|---|---|---|
| กำลังไฟพิกัด (kVA) | 20 | 22 |
| พิกัดกำลังไฟ (kW) | 16 | 18 |
| ความถี่ (Hz) | 50 | |
| รุ่นเครื่องยนต์ | 4M06G20/5 | |
| ความเร็วเครื่องยนต์ (RPM) | 1500 | |
| เฟส | 3 | |
| PF | 0.8 | |
| ระบบควบคุม | ดิจิทัล | |
| แรงดันไฟฟ้าพิกัด (V) | 400/230 (ตามความต้องการของลูกค้า) | |
| เวลาทำงานความจุถังน้ำมันเชื้อเพลิง | ≥ 8 ชม. @ โหลด 75% | |
| รุ่น | BBDA22 (แบบเปิด) | BBDA22S (แบบเงียบ) |
|---|---|---|
| ความยาว (L) มม. | 1400 | 2300 |
| ความกว้าง (W) มม. | 700 | 880 |
| ความสูง (H) มม. | 1210 | 1080 |
| ความจุถัง (L) | 37 | 37 |
| รุ่นเครื่องยนต์และผู้ผลิต | 4M06G20/5 (BAUDOUIN) |
| รุ่นเครื่องยนต์ | 4M06G20/5 |
| จำนวนกระบอกสูบ / วาล์ว | 4/8 |
| การจัดเรียงกระบอกสูบ | แบบอินไลน์ |
| Bore x Stroke (มม.) | 89 × 92 |
| การกระจัด (L) | 2.3 |
| วงจรเทอร์โมไดนามิก | ดีเซล 4 จังหวะ |
| ลำดับการจุดระเบิด | 1-3-4-2 |
| ความเร็วลูกสูบเฉลี่ย (m/s) | 4.6 |
| BMEP @ ESP (บาร์) | 6.95 |
| ระบบระบายความร้อน | ของเหลว (น้ำ + สารป้องกันการแข็งตัว 50%) |
| ระบบฉีด | โดยตรง |
| ระบบเชื้อเพลิง | ปั๊มกลไก |
| การดูด | ธรรมชาติ |
| อัตราส่วนการอัด | 17.5 : 1 |
| ตัวเรือนล้อตอม่อ | SAE 4 |
| ล้อตอม่อ | 7.5" |
| การหมุนเมื่อมองจากล้อตอม่อ | ทวนเข็มนาฬิกา |
| ช่วงเวลาการดัดแบบคงที่ที่อนุญาตของตัวเรือนล้อตอม่อ | TBD |
| จำนวนฟันบนเฟืองวงแหวนล้อตอม่อ | 104 |
| ความเฉื่อยของล้อตอม่อ (กก.·ม²) | 0.24 |
| ความเฉื่อยของเพลาข้อเหวี่ยง (กก.·ม²) | 0.039 |
| มาตรฐานการปล่อยมลพิษ | ไม่มี |
| ขนาดโดยรวมพร้อมหม้อน้ำ (ยาว x กว้าง x สูง) (มม.) | 1055 × 574 × 756 |
| น้ำหนักเครื่องยนต์แห้งโดยไม่มีหม้อน้ำและไม่มีท่อหม้อน้ำ (กก.) | 247.2 |
| น้ำหนักเครื่องยนต์แห้งพร้อมหม้อน้ำและท่อหม้อน้ำ (กก.) | 266 |
| น้ำหนักเครื่องยนต์เปียกพร้อมหม้อน้ำ (รวมน้ำมัน น้ำหล่อเย็น) (กก.) | 285 |
| ยี่ห้อเครื่องกำเนิดไฟฟ้ากระแสสลับ | BOBIG |
| ผู้ผลิตเครื่องกำเนิดไฟฟ้ากระแสสลับ | FUJIAN BOBIG ELECTRIC MACHINERY CO.,LTD |
| รุ่นเครื่องกำเนิดไฟฟ้ากระแสสลับ | BW-184ES |
| กำลังไฟพิกัดของเครื่องกำเนิดไฟฟ้ากระแสสลับ | 16kw/20kva |
| แรงดันไฟฟ้าพิกัด (V) | 230v/400v |
| ความถี่พิกัด | 50hz |
| ประเภทการเชื่อมต่อ | 3 เฟสและ 4 W |
| จำนวนแบริ่ง | 1 |
| เกรดการป้องกัน | IP23 |
| ระดับความสูง | ≤1000m |
| ประเภท Exciter | แบบไม่มีแปรง, กระตุ้นตัวเอง, การควบคุมแรงดันไฟฟ้าอัตโนมัติ AVR, ทองแดง 100% |
| คลาสฉนวน | คลาส H |
| ปัจจัยอิทธิพลทางโทรศัพท์ (TIF) | ≤50 |
| THF | ≤2% |
| การควบคุมแรงดันไฟฟ้า, สภาวะคงที่ | ≤±1% |
| แรงดันไฟฟ้าชั่วคราว | ≤-15%~+20% |