| ข้อมูลทั่วไป | กำลังไฟหลัก | กำลังไฟสำรอง |
|---|---|---|
| กำลังไฟพิกัด (kVA) | 600 | 660 |
| กำลังไฟพิกัด (kW) | 480 | 528 |
| ความถี่ (Hz) | 50 | |
| รุ่นเครื่องยนต์ | 6M33G660/5 | |
| ความเร็วรอบเครื่องยนต์ (RPM) | 1500 | |
| เฟส | 3 | |
| PF | 0.8 | |
| ระบบควบคุม | ดิจิทัล | |
| แรงดันไฟพิกัด (V) | 400/230 (ปรับแต่งได้) | |
| ความจุถังน้ำมันเชื้อเพลิง เวลาทำงาน | ≥ 8 ชม. @ โหลด 75% | |
| รุ่นเครื่องยนต์และผู้ผลิต | 6M33G660/5 (BAUDOUIN) |
| จำนวนกระบอกสูบ / วาล์ว | 6/24 |
| การจัดเรียงกระบอกสูบ | แถวเรียง |
| ขนาดกระบอกสูบ x ระยะชัก (มม.) | 150 x 185 |
| ปริมาตรกระบอกสูบ (ลิตร) | 19.6 |
| วัฏจักรเทอร์โมไดนามิก | ดีเซล 4 จังหวะ |
| ระบบระบายความร้อน | ของเหลว (น้ำ + น้ำยาป้องกันการแข็งตัว 50%) |
| ระบบหัวฉีด | แบบฉีดตรง |
| ระบบดูดอากาศ | เทอร์โบชาร์จเจอร์และอินเตอร์คูลเลอร์ |
| อัตราส่วนกำลังอัด | 15:1 |
| ยี่ห้ออัลเทอร์เนเตอร์ | BOBIG |
| ผู้ผลิต | FUJIAN BOBIG ELECTRIC MACHINERY CO.,LTD |
| รุ่นอัลเทอร์เนเตอร์ | BW-354D |
| กำลังไฟพิกัด | 480kW/600kVA |
| แรงดันไฟพิกัด | 230V/400V |
| ความถี่พิกัด | 50Hz |
| ประเภทการเชื่อมต่อ | 3 เฟส และ 4 สาย |
| ระดับการป้องกัน | IP23 |
| ระดับฉนวน | คลาส H |
| รุ่น | BBDA660 (แบบเปิด) | BBDA660S (แบบเงียบ) |
|---|---|---|
| ความยาว (มม.) | 4300 | 5000 |
| ความกว้าง (มม.) | 1600 | 1800 |
| ความสูง (มม.) | 2250 | 2400 |
| ความจุถัง (ลิตร) | 1104 | 1104 |