ของเราSDEC 6KTAA25-G38 เครื่องกำเนิดไฟฟ้าดีเซลเป็นชุดเครื่องกำเนิดไฟฟ้าดีเซลสมรรถนะสูงสำหรับงานหนัก ออกแบบมาเพื่อจ่ายไฟหลักและไฟสำรองที่เชื่อถือได้ ออกแบบด้วยเครื่องยนต์ SDEC ที่มีชื่อเสียง 560kW หน่วยนี้ถูกห่อหุ้มด้วยหลังคาเก็บเสียงที่แข็งแกร่ง ทำให้เป็นโซลูชันที่เหมาะสำหรับการใช้งานที่ต้องการการทำงานที่มีเสียงรบกวนต่ำโดยไม่กระทบต่อกำลังไฟและความทนทาน เป็นแหล่งพลังงานที่สมบูรณ์แบบสำหรับการก่อสร้าง อุตสาหกรรม พาณิชยกรรม และการใช้งานสำรองฉุกเฉิน
| พารามิเตอร์ | กำลังไฟหลัก | กำลังไฟสำรอง |
|---|---|---|
| กำลังไฟพิกัด (kVA) | 700 | 770 |
| พิกัดกำลังไฟ (kW) | 560 | 616 |
| ความถี่ (Hz) | 50 | |
| รุ่นเครื่องยนต์ | 6KTAA25-G38 | |
| ความเร็วเครื่องยนต์ (RPM) | 1500 | |
| เฟส | 3 | |
| ตัวประกอบกำลัง (PF) | 0.8 | |
| ระบบควบคุม | ดิจิทัล | |
| แรงดันไฟฟ้าพิกัด (V) | 400/230 | |
| ความจุถังน้ำมัน เวลาทำงาน | ≥ 8 ชม. @ โหลด 75% | |
PRP กำลังไฟหลักมีให้ใช้งานได้ไม่จำกัดจำนวนชั่วโมงต่อปีในการใช้งานโหลดแบบแปรผัน ตามมาตรฐาน GB/T2820-97; มีความสามารถในการโอเวอร์โหลด 10% เป็นระยะเวลา 1 ชั่วโมงภายในระยะเวลาการทำงาน 12 ชั่วโมง
ESP พิกัดกำลังไฟสำรองใช้ได้กับการจ่ายไฟฉุกเฉินในช่วงที่ไฟดับ ไม่มีความสามารถในการโอเวอร์โหลด ขนานกับยูทิลิตี้ หรือการทำงานของไฟดับที่เจรจาต่อรองได้ที่พิกัดนี้
| รุ่น | BSD770 (แบบเปิด) | BSD770S (แบบเงียบ) |
|---|---|---|
| ความยาว (L) มม. | 3900 | 5400 |
| ความกว้าง (W) มม. | 1610 | 2000 |
| ความสูง (H) มม. | 2500 | 2500 |
| ความจุถัง (L) | 1288 | 1288 |
| รุ่นเครื่องยนต์และผู้ผลิต | 6KTAA25-G38 (SDEC) |
| ประเภทเครื่องยนต์ | อินไลน์, 4 จังหวะ, ระบายความร้อนด้วยน้ำ; 4 วาล์ว, เทอร์โบชาร์จพร้อมอินเตอร์คูลเลอร์ |
| ประเภทการเผาไหม้ | ฉีดตรง |
| ประเภทกระบอกสูบ | ปลอกสูบแบบเปียก |
| จำนวนกระบอกสูบ | 6 |
| กระบอกสูบ × ช่วงชัก | 170 × 185 มม. |
| การกระจัด | 25.2 ลิตร |
| อัตราส่วนการอัด | 16 : 1 |
| ลำดับการจุดระเบิด | 1-5-3-6-2-4 |
| มุมล่วงหน้าการฉีดเชื้อเพลิง | การควบคุมอิเล็กทรอนิกส์ |
| น้ำหนักแห้ง | 2760 กก. |
| ขนาด | 2348×1181×1659 มม. |
| การหมุน | CCW มองจากล้อตอม |
| ตัวเรือนล้อตอม | SAE 0# |
| ล้อตอม | SAE 18# (จำนวนฟัน: 143) |
| ปั๊มฉีด | ปั๊มหน่วยอิเล็กทรอนิกส์ (EUP) |
| ผู้ว่าการ | ชนิดไฟฟ้า |
| ปั๊มจ่าย | ชนิดไฟฟ้า |
| หัวฉีด | ชนิดหลายรู |
| ยี่ห้อเครื่องกำเนิดไฟฟ้ากระแสสลับ | BOBIG |
| ผู้ผลิตเครื่องกำเนิดไฟฟ้ากระแสสลับ | FUJIAN BOBIG ELECTRIC MACHINERY CO.,LTD |
| รุ่นเครื่องกำเนิดไฟฟ้ากระแสสลับ | BW-354FS |
| กำลังไฟพิกัดของเครื่องกำเนิดไฟฟ้ากระแสสลับ | 560kW/700kVA |
| แรงดันไฟฟ้าพิกัด (V) | 230V/400V |
| ความถี่พิกัด | 50Hz |
| ประเภทการเชื่อมต่อ | 3 เฟสและ 4 สาย |
| จำนวนตลับลูกปืน | 1 |
| เกรดการป้องกัน | IP23 |
| ระดับความสูง | ≤1000m |
| ประเภทตัวกระตุ้น | แบบไม่มีแปรง, กระตุ้นตัวเอง, การควบคุมแรงดันไฟฟ้าอัตโนมัติ AVR, ทองแดง 100% |
| คลาสฉนวน | คลาส H |
| ปัจจัยอิทธิพลทางโทรศัพท์ (TIF) | ≤50 |
| THF | ≤2% |
| การควบคุมแรงดันไฟฟ้า, สภาวะคงที่ | ≤±1% |
| แรงดันไฟฟ้าชั่วคราว | ≤-15%~+20% |
โมดูลควบคุมการสตาร์ทอัตโนมัติและความล้มเหลวของไฟหลักอัตโนมัติ (การตรวจจับความถี่ของเครื่องกำเนิดไฟฟ้ากระแสสลับและความเร็ว CAN)