| ข้อมูลทั่วไป | กำลังไฟหลัก | กำลังไฟสำรอง |
|---|---|---|
| กำลังไฟพิกัด (kVA) | 225 | 248 |
| กำลังไฟพิกัด (kW) | 180 | 198 |
| ความถี่ (Hz) | 50 | |
| รุ่นเครื่องยนต์ | 1206A-E70TTAG2 | |
| ความเร็วรอบเครื่องยนต์ (RPM) | 1500 | |
| เฟส | 3 | |
| PF | 0.8 | |
| ระบบควบคุม | ดิจิทัล | |
| แรงดันไฟฟ้าพิกัด (V) | 400/230 (ปรับแต่งได้) | |
| ความจุถังน้ำมันเชื้อเพลิง เวลาทำงาน | ≥ 8 ชม. @ โหลด 75% | |
| รุ่น | BP248 (แบบเปิด) | BP248S (แบบเงียบ) |
|---|---|---|
| ความยาว (มม.) | 2600 | 3400 |
| ความกว้าง (มม.) | 1000 | 1250 |
| ความสูง (มม.) | 1850 | 1750 |
| ความจุถัง (ลิตร) | 414 | 414 |
| รุ่นเครื่องยนต์และผู้ผลิต | 1206A-E70TTAG2 (PERKINS) |
| จำนวนกระบอกสูบ | 6 |
| การจัดเรียงกระบอกสูบ | แนวตั้งแถวเรียง |
| รอบการทำงาน | สี่จังหวะ |
| ระบบอัดอากาศ | เทอร์โบชาร์จคู่, อินเตอร์คูลเลอร์ |
| ขนาดกระบอกสูบ x ระยะชัก | 105 x 135 มม. |
| ปริมาตรกระบอกสูบ | 7.01 ลิตร |
| อัตราส่วนกำลังอัด | 15.8:1 |
| กำลังไฟหลัก/ความเร็วรอบ | 204.9 kW/1500 rpm |
| กำลังไฟสำรอง/ความเร็วรอบ | 226.8 kW/1500 rpm |
| ระบบระบายความร้อน | ระบบหมุนเวียนน้ำแบบบังคับ |
| ความจุระบบหล่อลื่นทั้งหมด | 13.0 ลิตร |
| ความจุสารหล่อเย็น (เฉพาะเครื่องยนต์) | 16.0 ลิตร |
| การสิ้นเปลืองน้ำมันเชื้อเพลิง @ โหลด 100% | 206 g/kWh @1500 rpm |
| ยี่ห้ออัลเทอร์เนเตอร์ | BOBIG |
| ผู้ผลิต | FUJIAN BOBIG ELECTRIC MACHINERY CO.,LTD |
| รุ่นอัลเทอร์เนเตอร์ | BW-274J |
| กำลังไฟพิกัด | 180kW/225kVA |
| แรงดันไฟฟ้าพิกัด | 230V/400V |
| ความถี่พิกัด | 50Hz |
| ประเภทการเชื่อมต่อ | 3 เฟส และ 4 สาย |
| ระดับการป้องกัน | IP23 |
| ระดับความสูง | ≤1000 ม. |
| ระดับฉนวน | คลาส H |
| การควบคุมแรงดันไฟฟ้า, สภาวะคงที่ | ≤±1% |